Menene Ayyuka da Filayen Aikace-aikace Na ToF Lenses?

ToF (Lokacin Jirgin) ruwan tabarau ne da aka kera bisa fasahar ToF kuma ana amfani da su a fagage da yawa. A yau za mu koyi abin daToF ruwan tabarauyayi da kuma wadanne fage ake amfani dashi.

1.Menene ruwan tabarau na ToF ke yi?

Ayyukan ruwan tabarau na ToF sun haɗa da abubuwa masu zuwa:

Dma'aunin istance

ToF ruwan tabarau na iya ƙididdige nisa tsakanin abu da ruwan tabarau ta hanyar harba Laser ko infrared beam da auna lokacin da zai ɗauka don dawowa. Don haka, ruwan tabarau na ToF suma sun zama kyakkyawan zaɓi don mutane don aiwatar da sikanin 3D, sa ido da matsayi.

Ganewar Hankali

Ana iya amfani da ruwan tabarau na ToF a cikin gidaje masu wayo, robots, motoci marasa direba da sauran filayen don ganowa da yin hukunci akan nisa, tsari da hanyar motsi na abubuwa daban-daban a cikin muhalli. Don haka, ana iya aiwatar da aikace-aikace kamar gujewa cikas na motoci marasa tuƙi, kewayawa na mutum-mutumi, da sarrafa gida mai wayo.

Ayyuka-na-ToF-lens-01

Aikin ruwan tabarau na ToF

Gano hali

Ta hanyar haɗuwa da yawaToF ruwan tabarau, Za'a iya samun gano halaye masu girma uku da madaidaicin matsayi. Ta hanyar kwatanta bayanan da ruwan tabarau na ToF biyu suka dawo, tsarin zai iya ƙididdige kusurwa, daidaitawa da matsayi na na'urar a cikin sarari mai girma uku. Wannan shine muhimmiyar rawar ToF ruwan tabarau.

2.Menene wuraren aikace-aikacen ruwan tabarau na ToF?

Ana amfani da ruwan tabarau na ToF a fannoni da yawa. Ga wasu filayen aikace-aikacen gama gari:

Filin hoto na 3D

Ana amfani da ruwan tabarau na ToF sosai a fagen hoto na 3D, galibi ana amfani da su a cikin ƙirar ƙirar 3D, fahimtar yanayin ɗan adam, nazarin ɗabi'a, da sauransu. Misali: A cikin masana'antar caca da masana'antar VR, ana iya amfani da ruwan tabarau na ToF don karya tubalan wasan, ƙirƙirar mahalli mai kama-da-wane. , haɓakar gaskiya da gauraye gaskiya. Bugu da ƙari, a fannin likitanci, ana iya amfani da fasahar hoto na 3D na ruwan tabarau na ToF don yin hoto da ganewar hotunan likita.

Ruwan tabarau na hoto na 3D dangane da fasahar ToF na iya cimma ma'aunin sararin samaniya na abubuwa daban-daban ta hanyar ka'idar lokacin tashi, kuma suna iya tantance nisa, girman, siffar, da matsayi na abubuwa daidai. Idan aka kwatanta da hotuna na 2D na gargajiya, wannan hoton na 3D yana da mafi haƙiƙanin tasiri, fahimta da fayyace tasiri.

Ayyuka-na-ToF-lens-02

Aikace-aikacen ruwan tabarau na ToF

Filin masana'antu

ToF ruwan tabarauyanzu ana ƙara amfani da su a fannonin masana'antu. Ana iya amfani da shi a ma'aunin masana'antu, matsayi mai hankali, ganewa mai girma uku, hulɗar ɗan adam da kwamfuta da sauran aikace-aikace.

Misali: A fagen aikin mutum-mutumi, ruwan tabarau na ToF na iya samar da mutum-mutumin da karin hazaka mai zurfi da zurfin fahimta, ba da damar mutummutumi don kammala ayyuka daban-daban da cimma daidaitattun ayyuka da amsa cikin sauri. Misali: a cikin sufuri mai hankali, ana iya amfani da fasahar ToF don sa ido kan zirga-zirgar ababen hawa, tantance masu tafiya a ƙasa da ƙidayar abin hawa, kuma ana iya amfani da su ga ginin birni mai wayo da sarrafa zirga-zirga. Misali: ta fuskar bin diddigi da aunawa, ana iya amfani da ruwan tabarau na ToF don gano matsayi da saurin abubuwa, kuma suna iya auna tsayi da nisa. Ana iya amfani da wannan ko'ina a cikin yanayi kamar ɗaukar abu mai sarrafa kansa.

Bugu da ƙari, ana iya amfani da ruwan tabarau na ToF a cikin manyan kayan aiki na masana'antu, sararin samaniya, bincike na ruwa da sauran masana'antu don ba da goyon baya mai karfi don matsayi mai mahimmanci da ma'auni a waɗannan filayen.

Filin sa ido kan tsaro

Hakanan ana amfani da ruwan tabarau na ToF sosai a fagen sa ido kan tsaro. Lens na ToF yana da babban madaidaicin madaidaicin aiki, zai iya cimma ganowa da bin diddigin sararin samaniya, wanda ya dace da yanayin sa ido iri-iri, kamar hangen nesa na dare, ɓoyewa da sauran mahalli, fasahar ToF na iya taimakawa mutane ta hanyar nuna haske mai ƙarfi kuma da dabara bayanai don cimma sa ido, ƙararrawa da ganewa da sauran ayyuka.

Bugu da kari, a fagen amincin motoci, ana iya amfani da ruwan tabarau na ToF don tantance tazara tsakanin masu tafiya a ƙasa ko wasu abubuwan zirga-zirgar ababen hawa da motoci a ainihin lokacin, tare da baiwa direbobi mahimman bayanan tuƙi masu aminci.

3.Farashin ChuangAn ToF ruwan tabarau

Bayan shekaru na jarin kasuwa, ChuangAn Optics ya sami nasarar haɓaka yawan ruwan tabarau na ToF tare da manyan aikace-aikace, waɗanda galibi ana amfani da su cikin zurfin aunawa, ƙwarewar kwarangwal, kama motsi, tuƙi mai cin gashin kansa da sauran al'amuran. Baya ga samfuran da ake da su, sabbin samfuran kuma ana iya keɓance su da haɓaka su gwargwadon bukatun abokin ciniki.

Ayyuka-na-ToF-lens-03

Ruwan tabarau na ChuangAn ToF

Ga da yawaToF ruwan tabarauwaɗanda a halin yanzu suna cikin samarwa da yawa:

CH8048AB: f5.3mm, F1.3, M12 Dutsen, 1/2 ", TTL 16.8mm, BP850nm;

CH8048AC: f5.3mm, F1.3, M12 Dutsen, 1/2 ", TTL 16.8mm, BP940nm;

CH3651B: f3.6mm, F1.2, M12 Dutsen, 1/2 ", TTL 19.76mm, BP850nm;

CH3651C: f3.6mm, F1.2, M12 Dutsen, 1/2 ", TTL 19.76mm, BP940nm;

CH3652A: f3.33mm, F1.1, M12 Dutsen, 1/3 ", TTL 30.35mm;

CH3652B: f3.33mm, F1.1, M12 Dutsen, 1/3 ", TTL 30.35mm, BP850nm;

CH3729B: f2.5mm, F1.1, CS Dutsen, 1/3 ", TTL 41.5mm, BP850nm;

CH3729C: f2.5mm, F1.1, CS Dutsen, 1/3 ″, TTL 41.5mm, BP940nm.


Lokacin aikawa: Maris 26-2024